CLB Trái tim tình nguyện - tp. Đà Lạt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tâm sự của một thành viên ban chủ nhiệm

4 posters

Go down

Tâm sự của một thành viên ban chủ nhiệm Empty Tâm sự của một thành viên ban chủ nhiệm

Bài gửi by chuductai Sat Apr 07, 2012 11:25 pm

Mình thấy thời gian gần đây forum ít người vào, tình bình quân ra thì chỉ có khoảng hơn 10 người vào mỗi ngày, các bạn vào chỉ để đọc bài và ra, chúng ta xây dựng forum để cho hội viên của CLB để trao đổi, học hỏi và tâm sự nhưng dường như mục đích của chúng ta trong form sắp bị đi vào dĩ vắng, mình rất sợ forum mình lại giống những forum trước của CLB, Mình cũng muốn post nhiều bài lên, post nhiều tâm sự của mình giúp mọi người hiểu mình hơn và cho lời khuyên, nhận xét bài của mình qua forum. Mình đã post một số bài tâm sự nhưng không có một ai đả động, bình luận gì mình nghĩ bài viết của mình chẳng có ai vào đọc, những dòng tâm sự của mình không có ái vào đọc thì mình post lên hay không post lên cũng chỉ vậy thôi, nhiều ngày có rất nhiều, nhiều lắm tâm sự luôn, mình muốn chia sẻ cùng mọi người để vơi đi bớt những nỗi buồi, chia sẻ niềm vui cùng mình nhưng khi vào xem bài của mình hôm trước, không có một lời nhận xét, không có một ý kiến, những suy nghĩa của mình về việc viết thêm bài mới bị dập tắt. Mình lên đây học học học và học nhưng ngoài những việc học mình cũng phải làm những điều có ích cho xã hội cho cuộc sống này để làm những điều đó, mình đến với CLB năm đầu mình đến với CLB cũng như nhiều bạn bây giờ chỉ muốn đi chơi và làm một số hoạt động tình nguyện mang tính chất vui vẻ nhưng rồi đến năm 2 mình đã thấm đẫm được phần nào từ " Tình Nguyện " là như thế nào và mình cố gắng sống với nó, tuy việc học của mình không tốt bằng năm nhất nhưng mình vẫn đang cố gắng để học tập để chứng tỏ cho mọi người thấy rằng mình có thể làm tốt 2 việc cùng một lúc là việc học và việc tình nguyện. Hắn nhiều bạn trong CLB mình cũng chưa biết CLB mình đã có những ngày tháng còn gian khổ hơn bây giờ nhiều, có thời gian mình tưởng chừng như CLB đã đi vào dĩ vắng nhưng rồi nó vẫn đứng hiên ngang trước A25 một nơi sinh hoạt thường kỳ của CLB. Đôi khi mình nghĩa rồi mấy tháng nữa mình bước vào gian đoạn quyết định của cuộc đời, mình phải chú tâm rất nhiều vào việc học, CLB sẽ ra sao, rồi mấy năm nữa ra trường mình mặc áo CLB Trái Tim Tình Nguyện thì mọi người có biết đến CLB mình không nhưng mình vẫn luôn luôn hy vọng ở lớp đàn em, hy vọng vào thành viên của CLB chúng ta huy vọng vào cuộc sống này. Mình rất rất mong CLB sẽ là mái nhà của các bạn sinh viên như minh và " Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình ".
chuductai
chuductai
Tướng
Tướng

Tâm sự của một thành viên ban chủ nhiệm Empty Re: Tâm sự của một thành viên ban chủ nhiệm

Bài gửi by songsaochodang Sun Apr 08, 2012 2:02 pm

hj, Lâu năm không gặp, Tài viết văn hay hơn nhỉ. Trên đời này việc gì cũng khó cả bạn à, có thể đối với bạn ăn một thứ gì đó là chuyện đơn giản nhưng đối với 1 ai, điều đó là không thể. Cuộc sống cũng không nằm ngoài định luật đó, Nhưng theo như mình thấy nếu chúng ta có quyết tâm và kiên trì không bỏ cuộc thì clb chúng ta sẽ có thể vượt qua mọi khó khăn và thử thách sắp tới." Sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình". Chúng ta cùng cố gắng nhé, Tình Nguyện là máu của chúng ta và máu của chúng ta thấm đẫm Tình Nguyện.
songsaochodang
songsaochodang
Tướng
Tướng

Tâm sự của một thành viên ban chủ nhiệm Empty Re: Tâm sự của một thành viên ban chủ nhiệm

Bài gửi by lehungvuong90 Sun Apr 08, 2012 4:24 pm

Tài em ! Suy nghĩ và cảm nhận của em về CLB mọi người và các bạn rất quý, "Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình", em rất lo cho sự phát triển của CLB và anh cảm nhận được điều đó. Nhưng em hãy học tập và phân định rõ thời gian để làm việc một cách hiệu quả, làm sao công việc hoạt động của CLB và học tập của em đi lên tốt, anh tin em sẽ thành công vì anh thấy em rất chịu khó và nỗ lực, cố gắng em nhé! Chúc CLB ta mãi mãi sáng ngời và có nhiều niềm vui mới!hihi
"Cuộc sống là tình yêu, chúng ta hãy chia sẻ và cảm nhận hương vị đó".
lehungvuong90
lehungvuong90
Trung Úy
Trung Úy

Bài gửi by chuductai Mon Apr 09, 2012 12:20 pm

hihi cảm ơn những lời nhận xét của mọi người
chuductai
chuductai
Tướng
Tướng

Bài gửi by meo87hgi@ Wed Apr 11, 2012 8:37 pm

Rất tốt rất tốt...
meo87hgi@
meo87hgi@
Đại Úy
Đại Úy

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics