CLB Trái tim tình nguyện - tp. Đà Lạt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

**THỜI GIAN VÀ TÌNH BẠN.....!!!

2 posters

Go down

**THỜI GIAN VÀ TÌNH BẠN.....!!! Empty **THỜI GIAN VÀ TÌNH BẠN.....!!!

Bài gửi by luckstar Fri Apr 20, 2012 11:47 pm

Thơì gian trôi qua nhanh quá phải không mới đó thôi mà chúng ta lại sắp kết thúc một năm học rùi,pùn quá..!!Bốn năm khoảng thời gian tuy không dài nhưng cũng đủ để cho ta hồi tưởng và có những kí ức đẹp về tuổi học trò về tình bạn và về những mối tình đầu khờ dại nữa...
Phải chăng ?mik thực sự may mắn vì đã có những người bạn thật tốt và là những người có thể thay đổi cuộc sống của mik dù chỉ là một phần nhỏ nào đó,là người có thể làm cho mik tin rằng thế giới này thực sự tốt đẹp.Và có lẽ điều quan trọng nhất ở mỗi các bạn là không bao giờ bỏ rơi bạn mik cho dù bất cứ hoàn cảnh nào.
Mình mong rằng tất cả các bạn của minh trong một phút giây nào đó sẽ tìm thấy cho mình một người bạn thật sự để bạn không phải lo âu,buồn phiền nữa,bởi các bạn đã có một điểm tựa vững chắc trong cuộc sống.
Đừng để quỹ thời gian của bạn sắp cạn,mới biết rằng từng khoảng khắc trôi qua quý biết bao.
Thật vậy !Thời gian chỉ có ý nghĩa với những ai biết nâng niu và trân trọng ,khi có ý chí và nghị lực ta sẽ vươn lên tìm ánh sáng.
Bởi lẽ mỗi chúng ta đều có quyền lựa chọn khi bước chân vào cuộc sống, và thông qua chọn lựa của chính mình bạn có thể khiến thế giới này tươi sáng hơn. sự lựa chọn đúng đắn sẽ giúp bạn vượt qua mọi khó khăn, trở ngại trong cuộc sống hàng ngày.
Dẫu biết không ai có cơ hội quay lại thời gian dù chỉ một lần,mỗi thời khắc trôi qua vĩnh viễn không bao giờ trở lại .Tuy vậy mình nghĩ rằng không bao giờ là thời gian ngắn ngủi để bạn cảm nhận ,tận hưởng cuộc sống và bày tỏ lòng yêu thương với những ngươi xung quanh.
"Hãy cản đảm dẫn bước đến cuộc sống trong tay, hãy đối diện với thử thách bằng sự nỗ lực với buồn đau bằng hy vọng với thất bại bằng tin tưởng. không ai chắc chắn sẽ được thành công hay không nhưng cũng chẳng thể đoán được bạn là người thua cuộc..."
Hy vọng rằng:
"Các bạn sẽ vững bước trên con đường của riêng mình những kinh nghiệm trong đời sẽ làm kim chỉ nan dẫn dắt bạn đi đúng hướng"!!!

luckstar
Thiếu Úy
Thiếu Úy

**THỜI GIAN VÀ TÌNH BẠN.....!!! Empty Re: **THỜI GIAN VÀ TÌNH BẠN.....!!!

Bài gửi by songsaochodang Mon Apr 23, 2012 8:57 am

Tình bạn và thời gian là một cặp đôi luôn đi với nhau. Nhờ thời gian mà bạn có thể xác định được tình bạn như thế nào, và cũng nhờ tình bạn mà bạn có thể vượt qua mọi thời gian khó khăn hay chia sẻ những khoảng khắc vui buồn bên bạn bè của mình. Mình cũng mới nghĩ ra vài câu thơ sau, cùng xem nhé:
Hãy viết lên cát
Những gì không đáng nhớ,
Tạc sâu trong lòng
Ký ức của đôi ta,
Để trong tim tôi
Luôn có những khoảng khắc,
Khoảng khắc đẹp nhất
Tình Bạn của chúng ta.
songsaochodang
songsaochodang
Tướng
Tướng