CLB Trái tim tình nguyện - tp. Đà Lạt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giúp đỡ tân sinh viên đến trường!

5 posters

Go down

Giúp đỡ tân sinh viên đến trường! Empty Giúp đỡ tân sinh viên đến trường!

Bài gửi by tâm nhân Fri Sep 07, 2012 11:54 am

Chào các bạn!
Mình là Tâm, phó chủ nhiệm clb. Hôm nay mình muốn chia sẻ với các bạn về hoàn cảnh khó khăn của 1 bạn tân sinh viên và hy vọng nhận được sự giúp đỡ từ các bạn trong clb đến bạn ấy. Mình có 1 người bạn tên là Nguyễn thị Bình học cùng lớp 12 với mình. Sau khi hết lớp 12 bạn ấy thi đại học nhưng ko đậu. Tuy vậy bạn ấy ko bỏ cuộc mà cố gắng ôn để thi lại. Và kết quả ko phụ sự cố gắng của bạn ấy. Bạn ấy đạt số điểm là 21 điểm, đậu vào trường đại học nội vụ đà nẵng. đầu tiên chúc mừng bạn ấy đã nhé! chúc mừng Bình! Nhưng cha mẹ lại không muốn bạn học trường này vì sợ ko tìm đk việc nên đã cố gắng mượn hơn 10triệu đồng để chạy cho bạn vào 1 trường tốt hơn. Nhưng ko may gia đình bạn gặp phải kẻ lừa đảo, lấy hết số tiền kia và biến mất. Hoàn cảnh gia đình bạn khó khăn. Hiện tân sinh viên trương đại học nội vụ đà nẵng đã nhập học ngày 5 nhưng do ko có tiền nên Bình chưa thể nhập học và có thể sẽ ko thể nhập học. hạn nhập học cuối cùng là ngày 12. mình chia sẻ câu chuyện trên của bạn Bình và hy vọng nhận được sự giúp đỡ của các bạn đến Bình!
Thân ái!

tâm nhân
Thiếu Tá
Thiếu Tá

Giúp đỡ tân sinh viên đến trường! Empty Re: Giúp đỡ tân sinh viên đến trường!

Bài gửi by chuductai Fri Sep 07, 2012 12:19 pm

hihi Cảm ơn tâm đã chia sẻ hoàn cảnh của bạn Bình, tâm có thể nói rõ về việc chúng ta có thể giúp đỡ bạn như thế nao, và giúp đỡ tiền thì đưa cho ai. và một số thông tin cần thiết về nhà bạn đó, nhờ mọi người giúp đỡ phải nêu rõ cách mọi người giúp đỡ nhé.... ! Chúc bạn Bình mau chóng được nhập học.
chuductai
chuductai
Tướng
Tướng

Bài gửi by meo87hgi@ Fri Sep 07, 2012 4:32 pm

Tâm ơi em hãy chia sẻ câu chuyện này trong buổi sh tới nha, vì trên forum clb thì có rất ít thành viên clb vào, chúng ta hãy cố gắng chia sẻ trên mạng để nhiều người biết đến.
meo87hgi@
meo87hgi@
Đại Úy
Đại Úy

Bài gửi by meo87hgi@ Fri Sep 07, 2012 4:58 pm

Tài nói đúng đấy em phải cho 1 địa chỉ cụ thể để mà có gì mới giúp đỡ được chứ.
meo87hgi@
meo87hgi@
Đại Úy
Đại Úy

Bài gửi by lehungvuong90 Fri Sep 07, 2012 10:14 pm

Bạn Tâm cứ phát huy nhé!
lehungvuong90
lehungvuong90
Trung Úy
Trung Úy

Bài gửi by boybien.net Fri Sep 07, 2012 10:20 pm

em à! em phải có một số hình ảnh về bạn và hoàn cảnh của bạn nữa chứ,để mọi người biết hơn mà chia sẽ chứ! em nói thế thì ít thuyết phục lắm,nếu không được thì em phải nói trong buổi sinh hoạt tâm sự để mọi người hiểu hơn.
chúc bạn em sớm được nhập học!
boybien.net
boybien.net
Thiếu Tá
Thiếu Tá

Bài gửi by tâm nhân Fri Sep 07, 2012 11:18 pm

dạ. em sẽ nói cụ thể vào buổi sinh hoạt tới!

tâm nhân
Thiếu Tá
Thiếu Tá

Bài gửi by boybien.net Sun Sep 09, 2012 10:07 pm

tâm ah,việc giúp đỡ bạn đó tạm thời nếu giúp khẩn cấp thì không được ùi,anh xin góp ý là em bảo bạn đó gọi vào trường nội vụ đà nẵng và xin phép nhập học muộn do điều kiện đó thử xem em nghe.một điều anh muốn góp ý nữa là em hãy đăng bài nói về hoàn cảnh của bạn đó lên trang web “nguoitoicuumang.com” thì những người đó có điều kiện hơn chúng ta có thể giúp được đó,nhưng họ sẽ xác minh hoàn cảnh gia đình và hàng xóm của bạn đó nữa nên nếu nhận được sẽ còn lâu dài,em cho anh gửi lời chúc và cầu mong bạn sẽ sớm nhập học,để được giống như anh em mình.tuy không phải mình nhưng anh cảm nhận được cảm giác đó như thế nào.khó khăn và khó khăn,bạn đó thật là khổ,bị người ta lừa giờ không có tiền mà đi học
số tiền đó nó quyết định tới tương lai bạn đó nữa,sao lại lừa đúng gia đình nghèo nữa chứ,bữa nay lừa nhiều lắm mọi người cẩn thận đó. chúc mọi người buổi tối vui vẽ,chúc bạn bình sớm vào giảng đường
thân gửi!
boybien.net
boybien.net
Thiếu Tá
Thiếu Tá

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics