CLB Trái tim tình nguyện - tp. Đà Lạt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Một số bài hát ngắn dễ học trong sinh hoạt

2 posters

Go down

Một số bài hát ngắn dễ học trong sinh hoạt Empty Một số bài hát ngắn dễ học trong sinh hoạt

Bài gửi by songsaochodang Tue Nov 29, 2011 4:34 pm

1/ GẶP NHAU
Mừng ngày gặp nhau chúng ta cùng nắm tay nhau. Nắm nắm tay nhau kết tình thân ái từ đây . Từ đây chúng mình đắp xây, đắp xây con đường yêu nước, anh em chúng mình đi trước mừng ngày gặp nhau

2/ BÀI CA SUM HỌP
Lâu rồi ta lại gặp nhau bao nhiêu là thương là nhớ trên từng nẻo đường trắc trở thầm mơ tới bên nhau. Bây giờ ta gặp lại đây, câu ca ngày xưa còn đó vỗ tay ta cùng bắt nhịp mừng giây phút sum vầy.

3/ QUEN QUEN
Vừa gặp anh (chị) tôi đã thấy quen quen, thấy quen quen nhưng không phải là quen. Cười lên đi và hãy hát lên đi, hát lên đi để chúng mình làm quen.

4/ SUM HỌP
Mừng anh anh vừa tới tới thăm chúng em nơi này. Lòng em hân hoan vui say khi trông thấy anh cười thật tươi, ơi ơi giời ơi mặt anh giống như mặt trời. Lòng em hân hoan vui say khi trông thấy anh cười thật tươi.

5/ Ở ĐÂU
Tôi đã từng gặp anh ở đâu mà tôi không nhớ, nhưng hôm nay gặp rồi mời anh bước vô chơi (hey). Nắm tay nhau bạn ơi ta kết tình thân ái. Vỗ tay lên bạn ơi mời bạn mới cùng chơi.

6/ LÀM QUEN
Này anh bạn tên chi cho tôi xin làm quen với nào, mời bạn cầm tay tôi đôi tay ta làm nên nhịp cầu (hey). Nói tên lên bạn thêm gần thêm thân. Hát ca vui đùa quen nhiều, quen thân.

7/ NGƯỜI BẠN MỚI
Có một người bạn mới, mới vừa vào nhóm chúng ta. Xin mời bạn ra đây, ta cùng kết tình thân, cho mọi người phỏng vấn và ngắm nghía dung nhan. Run run mà làm chi, mắc cỡ mà làm chi.
Cho tôi hỏi bạn nhé: - Tên của bạn ra sao ?
Cho tôi hỏi bạn nhé: - Nhà bạn ở nơi đâu ?
Cho tôi hỏi bạn nhé: - Bạn sống bằng nghề chi ?
Cho tôi hỏi bạn nhé: - Bạn bao nhiêu cái xuân thì ?

8/ NGẠI NGÙNG
Bạn từ xa tới đây, cho chúng ta làm quen hôm nay, có gì đâu mà ngại ngùng, có gì đâu mà lúng túng, đứng ngồi không yên quên mất cái tên rồi sao, gãi đầu nghiêng nghiêng thì có con kiến làm quen.

9/ CHÀO NGƯỜI BẠN
Chào người bạn mới đến góp them một niềm vui, chào người bạn mới đến góp thêm bao nụ cười. Đến đây chơi đến đây vui làm vườn hoa muôn màu muôn sắc, đến đây chơi đến đây vui bài ca thắm thiết tình người.

10/ HỎI TÊN
Hòn bi xanh trong mắt anh, hòn bi đen trong đôi mắt em. Dẫu biết rằng không quen thì lạ dẫu biết rằng không lạ thì quen. 1, 2, 3.
Ngồi bên nhau chưa cho biết tên, gặp nhau đây mai sau khó quên. Dẫu biết rằng không quen thì lạ dẫu biết rằng không lạ thì quen.

11/ CHÀO ANH CHỊ
Chào anh, chào chị đã đến nơi đây, xin chào anh bằng một bài hát rất hay. Xin chào chị bằng nụ cười rất vui và xin chào, xin chào bằng một tràng pháo tay. (123,123,1234567)

12/ GIAO DUYÊN
Gặp anh em mến liền, em trông anh anh thật là hiền. Gặp anh em mến liền, anh ơi anh anh cười thật duyên. Là chi tên anh í a là gì. Anh cho em biết đi đừng có dấu em làm chi.

13/ HỌP MẶT 1
Buổi họp mặt hôm nay sao vui quá 1 2 3. Buổi họp mặt hôm sao quá vui 1 2 3. Anh ơi anh đi về đâu 1 2 3. Nhớ nhé bắt cho nhịp cầu 1 2 3. Em ơi em đi về đâu 1 2 3 nhớ nhé bắt cho nhịp cầu em theo 12-123-1234567

14/ HỌP MẶT 2
Nào về đây ta họp đoàn (mặt) cùng nhau. Cuộc đời vui thú có lúc nào (nầy) thảnh thơi. Anh với tôi (em) ta cùng sống vui trọn đời. Rồi mai này chúng ta lại gặp nhau.

15/ CÙNG CƯỜI LÊN
Cùng cười lên ha ha ha. Cùng cười lên ha ha ha. Cùng cười lên cho rớt cái răng, răng rụng xuống tay, tay gắn răng vào ha ha ha.
Cùng cười lên cho hàm răng rớt xuống, ca lên đi cho lưỡi thêm dài ra. Ta vỗ tay cho bàn tay gẫy đôi, ta muốn ca cho toàn thân rã rời.

16/CON TIM GHÉT GHEN
Chào anh chào chị chào em, con tim không bao giờ ghen ghét. Chào anh chào chị chào em, con tim không bao giờ ghét ghen. Tim ghét ghen là con tim héo hon, tim ghét ghen là con tim héo mòn.

mong rằng mỗi tuần các bạn tổ chức quản trò có thể dạy cho các bạn vài bài nha!!!!hj
songsaochodang
songsaochodang
Tướng
Tướng

Một số bài hát ngắn dễ học trong sinh hoạt Empty Re: Một số bài hát ngắn dễ học trong sinh hoạt

Bài gửi by ot_bay_mau Tue Nov 29, 2011 8:50 pm

các bài hát này có nhạc á
ot_bay_mau
ot_bay_mau
Admin
Admin

- Similar topics